< Salmos 8 >

1 Salmo de Davi para o regente, com “Gitite”: Ah DEUS, nosso Senhor, quão glorioso é o teu nome sobre toda a terra! Pois tu puseste tua majestade acima dos céus.
Don mai bi da kaɗe-kaɗe. Bisa ga gittit. Zabura ta Dawuda. Ya Ubangiji, shugabanmu, sunanka da girma take a cikin dukan duniya! Ka kafa ɗaukakarka bisa sammai.
2 Da boca das crianças, e dos que mamam, tu fundaste força, por causa de teus adversários, para fazer cessar ao inimigo e ao vingador.
Daga leɓunan yara da jarirai ka kafa yabo domin su sa abokan gābanka da masu ɗaukan fansa su yi shiru.
3 Quando eu vejo teus céus, obra de teus dedos; a lua e as estrelas, que tu preparaste;
Sa’ad da na dubi sammai, aikin yatsotsinka, wata da taurari waɗanda ka ajiye a wurarensu,
4 O que é o homem, para que tu te lembres dele? E [o que é] o filho do homem, para que o visites?
wane ne mutum da kake tunawa da shi, ɗan mutum da kake lura da shi?
5 E tu o fizeste um pouco menor que os anjos; e com glória e honra tu o coroaste.
Ka yi shi ƙasa kaɗan da Allah ka yi masa rawani da ɗaukaka da girma.
6 Tu o fazes ter controle sobre as obras de tuas mãos; tudo puseste debaixo de seus pés.
Ka mai da shi mai mulki bisa ayyukan hannuwanka; ka sa kome a ƙarƙashin ƙafafunsa,
7 Ovelhas e bois, todos eles, e também os animais do campo;
dukan shanu da tumaki, da kuma namun jeji,
8 As aves dos céus, e os peixes do mar; [e] os que passam pelos caminhos dos mares.
tsuntsayen sararin sama da kifin teku, da dukan abin da yake yawo a ƙarƙashin ruwan teku.
9 Ó DEUS, nosso Senhor! Quão glorioso é o teu nome sobre toda a terra!
Ya Ubangiji, shugabanmu, sunanka da girma take a cikin dukan duniya!

< Salmos 8 >