< Yoshuwa 12 >
1 Waɗannan su ne sarakunan ƙasashen da Isra’ilawa suka ci da yaƙi, suka kuma mallaki ƙasarsu a gabashin Urdun, daga kwarin Arnon zuwa Dutsen Hermon haɗe da dukan gefen gabas na Araba.
A ovo su carevi zemaljski koje pobiše sinovi Izrailjevi i zemlju njihovu osvojiše s onu stranu Jordana k istoku, od potoka Arnona do gore Ermona i svu ravnicu k istoku:
2 Sihon sarkin Amoriyawa, wanda ya yi mulki a Heshbon. Ya yi mulki daga Arower wadda take iyakar kwarin Arnon, daga tsakiyar kwarin har zuwa, Kogin Yabbok, wanda yake iyakar Ammonawa. Wannan ya haɗa da rabin Gileyad.
Sion car Amorejski koji stajaše u Esevonu i vladaše od Aroira koji je na brijegu potoka Arnona, i od polovine potoka i polovinom Galada do potoka Javoka, gdje je meða sinova Amonskih;
3 Ya kuma yi mulki a kan gabashin Araba daga tekun Kinneret zuwa Tekun Araba (wato, Tekun Gishiri), zuwa Bet-Yeshimot da kuma kudu zuwa gangaren dutsen Fisga.
I od ravnice do mora Hinerotskoga k istoku, i do mora uz polje, do mora slanoga k istoku, kako se ide k Vetsimotu, i s juga pod goru Fazgu;
4 Haka ma suka ci sashen Og sarkin Bashan, ɗaya daga cikin Refahiyawa na ƙarshe da ya yi mulki a Ashtarot da Edireyi.
I susjed mu Og car Vasanski, koji bješe ostao od Rafaja i sjeðaše u Astarotu i u Edrajinu,
5 Mulkinsa ya taso daga Dutsen Hermon, da Saleka, da dukan Bashan har zuwa iyakar Geshurawa da Ma’akatiyawa haɗe da rabin Gileyad, zuwa kan iyakar Heshbon ta sarki Sihon.
I vladaše gorom Ermonom i Salhom i svijem Vasanom do meðe Gesurske i Mahatske, i polovinom Galada do meðe Siona cara Esevonskoga.
6 Sai Musa, bawan Ubangiji da Isra’ilawa suka ci Sihon da Og da yaƙi. Musa bawan Ubangiji kuwa ya ba da ƙasarsu ga mutanen Ruben, mutanen Gad da kuma rabin mutanen kabilar Manasse.
Njih pobi Mojsije sluga Gospodnji i sinovi Izrailjevi; i tu zemlju dade Mojsije sluga Gospodnji u našljedstvo plemenu Ruvimovu i plemenu Gadovu i polovini plemena Manasijina.
7 Waɗannan su ne sarakuna da kuma ƙasashen da Yoshuwa da Isra’ilawa suka ci da yaƙi a yammancin Urdun, daga Ba’al-Gad a Kwarin Lebanon zuwa Dutsen Halak wanda ya miƙe zuwa Seyir. Yoshuwa ya raba ƙasarsu ta zama gādo ga Isra’ilawa bisa ga yadda aka raba su kabila-kabila.
A ovo su carevi zemaljski koje pobi Isus sa sinovima Izrailjevijem s onu stranu Jordana k zapadu, od Val-Gada u polju Livanskom pa do gore Alaka kako se ide k Siru; i tu zemlju dade Isus plemenima Izrailjevijem u našljedstvo prema dijelovima njihovijem,
8 Ƙasar ta haɗa da ƙasar kan tudu, filayen arewanci, Araba, gangaren Dutse, da jejin, da kuma Negeb, wato, ƙasashen Hittiyawa, Amoriyawa, Kan’aniyawa, Ferizziyawa, Hiwiyawa, da Yebusiyawa.
Po gorama i po ravnicama, po poljima i po dolinama, i u pustinji i na južnom kraju, zemlju Hetejsku, Amorejsku i Hananejsku, Ferezejsku, Jevejsku i Jevusejsku:
9 Sarkin Yeriko, ɗaya sarkin Ai (kusa da Betel), ɗaya
Car Jerihonski jedan; car Gajski do Vetilja jedan;
10 sarkin Urushalima, ɗaya sarkin Hebron, ɗaya
Car Jerusalimski jedan; car Hevronski jedan;
11 sarkin Yarmut, ɗaya sarkin Lakish, ɗaya
Car Jarmutski jedan; car Lahiski jedan;
12 sarkin Eglon, ɗaya sarkin Gezer, ɗaya
Car Jeglonski jedan; car Gezerski jedan;
13 sarkin Debir, ɗaya sarkin Bet-Gader, ɗaya
Car Davirski jedan; car Gaderski jedan;
14 sarkin Horma, ɗaya sarkin Arad, ɗaya
Car Oramski jedan; car Aradski jedan;
15 sarkin Libna, ɗaya sarkin Adullam, ɗaya
Car od Livne jedan; car Odolamski jedan;
16 sarkin Makkeda, ɗaya sarkin Betel, ɗaya
Car Makidski jedan; car Vetiljski jedan;
17 sarkin Taffuwa, ɗaya sarkin Hefer, ɗaya
Car Tafuvski jedan; car Eferski jedan;
18 sarkin Afek, ɗaya sarkin Sharon, ɗaya
Car Afeèki jedan; car Saronski jedan;
19 sarkin Madon, ɗaya sarkin Hazor, ɗaya
Car Madonski jedan; car Asorski jedan;
20 sarkin Shimron Meron, ɗaya sarkin Akshaf, ɗaya
Car Simron-Meronski jedan; car Ahsavski jedan;
21 sarkin Ta’anak, ɗaya sarkin Megiddo, ɗaya
Car Tanaški jedan; car Megidski jedan;
22 sarkin Kedesh, ɗaya sarkin Yokneyam a Karmel, ɗaya
Car Kedeski jedan; car Jokneamski kod Karmela jedan;
23 sarkin Dor (A Nafot Dor), ɗaya sarkin Goyim a Gilgal, ɗaya
Car Dorski u Nafat-Doru jedan; car Gojimski u Galgalu jedan;
24 sarki Tirza, ɗaya. Duka-duka dai sarakuna talatin da ɗaya ne.
Car Teraski jedan. Svega trideset i jedan car.