< Psalms 8 >

1 To the Overseer, 'On the Gittith.' A Psalm of David. Jehovah, our Lord, How honourable Thy name in all the earth! Who settest thine honour on the heavens.
Don mai bi da kaɗe-kaɗe. Bisa ga gittit. Zabura ta Dawuda. Ya Ubangiji, shugabanmu, sunanka da girma take a cikin dukan duniya! Ka kafa ɗaukakarka bisa sammai.
2 From the mouths of infants and sucklings Thou hast founded strength, Because of Thine adversaries, To still an enemy and a self-avenger.
Daga leɓunan yara da jarirai ka kafa yabo domin su sa abokan gābanka da masu ɗaukan fansa su yi shiru.
3 For I see Thy heavens, a work of Thy fingers, Moon and stars that Thou didst establish.
Sa’ad da na dubi sammai, aikin yatsotsinka, wata da taurari waɗanda ka ajiye a wurarensu,
4 What [is] man that Thou rememberest him? The son of man that Thou inspectest him?
wane ne mutum da kake tunawa da shi, ɗan mutum da kake lura da shi?
5 And causest him to lack a little of Godhead, And with honour and majesty compassest him.
Ka yi shi ƙasa kaɗan da Allah ka yi masa rawani da ɗaukaka da girma.
6 Thou dost cause him to rule Over the works of Thy hands, All Thou hast placed under his feet.
Ka mai da shi mai mulki bisa ayyukan hannuwanka; ka sa kome a ƙarƙashin ƙafafunsa,
7 Sheep and oxen, all of them, And also beasts of the field,
dukan shanu da tumaki, da kuma namun jeji,
8 Bird of the heavens, and fish of the sea, Passing through the paths of the seas!
tsuntsayen sararin sama da kifin teku, da dukan abin da yake yawo a ƙarƙashin ruwan teku.
9 Jehovah, our Lord, How honourable Thy name in all the earth!
Ya Ubangiji, shugabanmu, sunanka da girma take a cikin dukan duniya!

< Psalms 8 >